Nguyễn Nhật Minh lớp 4D là một cô gái đầy bản lĩnh và tự tin với khả năng lãnh đạo từ khi còn nhỏ. Là một HS với bề dày thành tích: 4 năm liền là HS xuất sắc trong học tập và rèn luyện và nhiều thành tích cao trong các cuộc thi.
Năm học 2023-2024 em còn đoạt nhiều giải thưởng đáng tự hào như: Giải Khuyến khích cuộc thi IOE cấp Tỉnh, giải Khuyến khích cuộc thi Trạng nguyên Tiếng việt cấp Tỉnh, giải Nhất cuộc thi Kể chuyện theo sách cấp trường, giải Nhì cuộc thi Lãnh đạo trẻ tương lai cấp Thành phố.
Là một trong những HS đại diện cho thành phố Hải Dương tham gia cuộc thi Lãnh đạo trẻ tương lai cấp Tỉnh. Trải qua 4 vòng thi, với sự tự tin đầy bản lĩnh của mình em đã chinh phục được danh hiệu này với số điểm 86.5, đứng thứ 3 cấp Tiểu học Tỉnh Hải Dương. Chiều ngày 29/5/2024, em đã được BCH Đoàn Tỉnh Hải Dương tuyên dương và trao tặng chứng nhận danh hiệu "Lãnh đạo trẻ tương lai" lần thứ XVI năm học 2023-2024.
Chúc mừng thành tích của em và nhà trường. Chúc em luôn thể hiện được bản lĩnh lãnh đạo của mình trước tập thể và toả sáng trong các cuộc thi tiếp theo.